Một tụ điện phẳng có điện dung \({C_1} = 0,2\mu F\), khoảng cách giữa hai bản là \({d_1} = 5cm\)
Một tụ điện phẳng có điện dung \({C_1} = 0,2\mu F\), khoảng cách giữa hai bản là \({d_1} = 5cm\) được nạp điện đến hiệu điện thế U = 100V.
a) Tính năng lượng của tụ điện.
b) Ngắt tụ ra khỏi nguồn. Tính độ biến thiên năng lượng của tụ khi dịch hai bản lại gần còn cách nhau \({d_2} = 1cm\). Biết điện dung tụ điện tỉ lệ nghịch với khoảng cách giữa hai bản tụ.
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Sử dụng công thức: \(W = \dfrac{1}{2}C{U^2}\)
Đáp án cần chọn là: A
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












