Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dàng cho chương trình cơ bản Cho mạch điện như hình vẽ :  ; r = 1Ω ;  ;     Ampe kế có

Câu hỏi số 67351:

Dàng cho chương trình cơ bản

Cho mạch điện như hình vẽ :

\zeta =6V ; r = 1Ω ; R_{1}=R_{4}=1\Omega ; R_{2}=R_{3}=3\Omega  

 Ampe kế có điện trở nhỏ không đáng kể.

   a. Tính cường độ dòng điện qua mạch chính?.

   b. Tính số chỉ của ampe kế ?.

Quảng cáo

Câu hỏi:67351
Giải chi tiết

R_{12}=R_{34}=0,75\Omega

R_{N}=R_{12}+R_{34}=1,5\Omega

a) I=\frac{\zeta }{R_{N}+r}  =  \frac{6}{1,5 +1}= 2,4 (A)

b)I_{A}=I_{1}-I_{3}=I_{4}-I_{2} = 1,8 - 0,6 = 1,2 A

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com