Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dành cho chương trình cơ bản Một mạch điện kín nguồn điện có suất điện động 6 V ,điện

Câu hỏi số 67434:

Dành cho chương trình cơ bản

Một mạch điện kín nguồn điện có suất điện động 6 V ,điện trở trong 1 Ω, dòng điện trong mạch là 2 A. Xác định Điện trở mạch ngoài ?

Quảng cáo

Câu hỏi:67434
Giải chi tiết

Với: E=6V; r = 1 Ω; I= 2A

Điện trở mạch ngoài:  E=I(R_{N}+r)  => R_{N}=\frac{E}{I}-r

=> R_{N}=\frac{6}{2}-1=2\Omega

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com