Nhà máy A chuyên sản xuất một loại sản phẩm cho nhà máy B. Hai nhà
Nhà máy A chuyên sản xuất một loại sản phẩm cho nhà máy B. Hai nhà máy thỏa thuận rằng, hằng tháng A cung cấp cho B số lượng sản phẩm theo đơn đặt hàng của B (tối đa 100 tấn sản phẩm). Nếu số lượng đặt hàng là x tấn sản phẩm thì giá bán cho mỗi tấn sản phẩm là \(P(x) = 45 - 0,001{x^2}\) (triệu đồng). Cho phí để A sản xuất x tấn sản phẩm trong một tháng là \(C(x) = 100 + 30x\) triệu đồng (gồm 100 triệu đồng chi phí cố định và 30 triệu đồng cho mỗi tấn sản phẩm). Xét tính đúng, sai của các khẳng định
| Đúng | Sai | |
|---|---|---|
| a) a) Chi phí để A sản xuất 10 tấn sản phẩm trong một tháng là 400 triệu đồng. | ||
| b) b) Số tiền A thu được khi bán 10 tấn sản phẩm cho B là 600 triệu đồng. | ||
| c) c) Lợi nhuận mà A thu được khi bán x tấn sản phẩm \((0 \le x \le 100)\) cho B là \(H(x) = - 0,001{x^3} + 15x - 100\). |
||
| d) d) A bán cho B khoảng 70,7 tấn sản phẩm mỗi tháng thì thu được lợi nhuận lớn nhất. |
Đáp án đúng là: Đ; S; Đ; Đ
Quảng cáo
Đáp án cần chọn là: Đ; S; Đ; Đ
>> 2K8 Chú ý! Lộ Trình Sun 2026 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi 26+ TN THPT, 90+ ĐGNL HN, 900+ ĐGNL HCM, 70+ ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com.Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, luyện thi theo 3 giai đoạn: Nền tảng lớp 12, Luyện thi chuyên sâu, Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












