Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một điện tích \(q = 10\mu C\) đặt trong không khí. Tại điểm cách điện 20 cm

Câu hỏi số 735877:
Thông hiểu

Một điện tích \(q = 10\mu C\) đặt trong không khí. Tại điểm cách điện 20 cm có cường độ điện trường bằng bao nhiêu kV/m?

Đáp án đúng là:

Quảng cáo

Câu hỏi:735877
Phương pháp giải

Vận dụng kiến thức về cường độ điện trường

Giải chi tiết

\(E = k\dfrac{{\left| q \right|}}{{\varepsilon {r^2}}} = {9.10^9}.\dfrac{{{{10.10}^{ - 6}}}}{{1.0,{2^2}}} = 2250000V/m = 2250kV/m\)

Đáp án: 2250.

Đáp án cần điền là: 2250

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com