Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Công tơ điện của một gia đình trong một ngày đêm tăng 1,7 số. Biết rằng

Câu hỏi số 780343:
Vận dụng

Công tơ điện của một gia đình trong một ngày đêm tăng 1,7 số. Biết rằng trong nhà có một bóng điện loại 40 W thắp sáng trong 5 h, một quạt điện 100 W chạy trong 8 h và một bếp điện 1000 W. Hỏi bếp điện dùng trong bao nhiêu giờ? Biết rằng các thiết bị đều sử dụng đúng công suất định mức.

Đáp án đúng là:

Quảng cáo

Câu hỏi:780343
Phương pháp giải

Điện năng: A = Pt

Giải chi tiết

Điện năng tiêu thụ: 1,7 số = 1 kWh

Điện năng tiêu thụ của các thiết bị điện là:

\(\begin{array}{l}A = 0,04.5 + 0,1.8 + 1.t = 1,7\\ \Rightarrow t = 0,7\,\,\left( h \right)\end{array}\)

Đáp số: 0,7

Đáp án cần điền là: 0,7

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com