Một búa máy có khối lượng $m_{1} = 1000kg$ rơi từ độ cao 3,2 m vào một
Một búa máy có khối lượng $m_{1} = 1000kg$ rơi từ độ cao 3,2 m vào một cái cọc có khối lượng $m_{2} = 100~kg$ đang đứng yên. Va chạm này là mềm. Lấy $g = 10~m/s^{2}.$ Tính vận tốc của búa và cọc sau va chạm.
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Công thức tính động lượng: $\overset{\rightarrow}{p} = m\overset{\rightarrow}{v}$
Định luật bảo toàn động lượng
Đáp án cần chọn là: B
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












