Biết khối lượng mol của khí là $M = 29g/mol$ và khối lượng riêng $\rho =
Biết khối lượng mol của khí là $M = 29g/mol$ và khối lượng riêng $\rho = 1,29{\mkern 1mu} {\mkern 1mu} kg/{m^3}$;$N_{A} = 6,02.10^{23}$. Một học sinh hít một hơi thật sâu và hít vào khoảng $400{\mkern 1mu} {\mkern 1mu} c{m^3}$. Một hơi hít như vậy có bao nhiêu phân tử không khí được hít vào?
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Khối lượng riêng: $D = \dfrac{m}{V}$
Số mol: $n = \dfrac{m}{M}$
Số phân tử khí: $N = n \cdot N_{A}$
Đáp án cần chọn là: A
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












