Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một con lắc đơn có chiều dài dây treo l=45cm, khối lượng vật nặng là m=100g.Co lắc dao động

Câu hỏi số 83388:

Một con lắc đơn có chiều dài dây treo l=45cm, khối lượng vật nặng là m=100g.Co lắc dao động tại nơi có gia tốc trọng trường g=10m/s^{2} .Khi con lắc đi qua vị trí cân bằng, lực căng dây treo bằng 3N.Vận tốc của vật khi đi qua vị trí này có độ lớn là:

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:83388
Giải chi tiết

Tại VTCB ta có:T=mg(4-2cos\alpha _{0})=3N\Rightarrow cos\alpha _{0}=0

=> Vận tốc của vật tại VTCB là:v=\sqrt{2lg(1-cos\alpha _{0})}=\sqrt{2.10.0,45}=3m/s

=> Đáp án A.

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com