Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một con lắc lò so m=220g dao động điều hòa theo phương thẳng đứng.Chiều dài tự nhiên của lò

Câu hỏi số 83394:

Một con lắc lò so m=220g dao động điều hòa theo phương thẳng đứng.Chiều dài tự nhiên của lò xo l_{0}=30cm .Lấy g=10m/s^{2}.Kh lò xo có chiều dài 28 cm thì vận tốc bằng không và lúc đó lực đàn hồi có độ lớn 2N.Năng lượng dao động của vật là:

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:83394
Giải chi tiết

Khi chiều dài lò xo bằng 28cm thì vận tốc bằng 0 và lực đàn hồi có dộ lớn là 2N

=>F_{dh}=k(A-\Delta l)\Leftrightarrow 2=k.0,02\Rightarrow k=100N/m

=> Tại VTCB ta có:mg=l\Delta l\Rightarrow \Delta l=\frac{mg}{k}=0,02m=2cm

=> A = 4cm

=> Năng lượng dao động của vật là:W=\frac{kA^{2}}{2}=0,08J

=> Đáp án D.

Đáp án cần chọn là: D

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com