Dao động cơ học
Tại thời điểm t = 0, con lắc đơn ở vị trí biên độ góc α0 (có cosα0 = 0,99). Biết rằng : khối lượng của quả nặng m = 0,5 kg và chu kỳ dao động của con lắc bằng 2π/5 (s).Sức căng dây của con lắc này khi ở vị trí cân bằng là
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Đáp án cần chọn là: D
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












