Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dao động cơ học

Câu hỏi số 13953:

Một con lắc có khối lượng m = 0,5 kg, chu kỳ T = 2π/5. Biết rằng khi t = 0 con lắc ở vi trí biên độ góc α0 (có cosα0 = 0,99). Sức căng dây ở vị trí biên của con lắc là

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:13953
Giải chi tiết

Sức căng của dây : áp dụng : T = mg(3cosα – 2cosα0)

Tại vị trí biên :    α = α0 => T = Tmin = mgcosα0 = 4,9.10-3 N.

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com