Một vật được ném ngang từ độ cao \(h=80m\) với vận tốc đầu \({v_0} = 20m/s\). Lấy \(g =
Một vật được ném ngang từ độ cao \(h=80m\) với vận tốc đầu \({v_0} = 20m/s\). Lấy \(g = 10m/{s^2}\). Thời gian và tầm bay xa của vật là:
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Thời gian rơi: \(t=\sqrt{\dfrac{2h}{g}}\)
Tầm bay xa: \(L=v.t=v.\sqrt{\dfrac{2h}{g}}\)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












