Cho hệ vật như hình 5.1. Ban đầu hai vật được giữ sao cho lò xo bị nén một đoạn 10 cm (lò xo
Cho hệ vật như hình 5.1. Ban đầu hai vật được giữ sao cho lò xo bị nén một đoạn 10 cm (lò xo nhẹ và không gắn vào vật) sau đó đốt sợi dây nối hai vật. Biết độ cứng của lò xo k = 45 N/m; \({m_1} = 0,5\,\,kg\); \({m_2} = 1,5\,\,kg\). Bỏ qua lực ma sát và lực cản của không khí tác dụng lên các vật. Tính độ lớn gia tốc của mỗi vật ngay sau khi sợi dây đứt.

Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Lực đàn hồi: \(F = k\Delta l\)
Gia tốc: \(a = \dfrac{F}{m}\)
Đáp án cần chọn là: C
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












