Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một vật dao động với phương trình  . Mốc thế năng ở vị trí cân bằng. Trong khoảng thời

Câu hỏi số 90759:

Một vật dao động với phương trình x=4cos(4\pi t-\frac{\pi }{3}(cm) . Mốc thế năng ở vị trí cân bằng. Trong khoảng thời gian \Delta t=0,725s kể từ thời điểm t = 0, số lần vật đi qua vị trí mà động năng bằng thế năng là

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:90759
Giải chi tiết

 ta có:\Delta t=T+0,45T

Động năng bằng thế năng \Leftrightarrow x=\frac{A\sqrt{2}}{2}=2\sqrt{2}cm

Số lần vật đi qua vị trí động năng bằng thế năng trong 0,45T tính từ thời điểm t = 0 là:

X = 2 ( x =2\sqrt{2} cm theo chiều dương và chiều âm)

=>Số lần vật đi qua vị trí động năng bằng thế năng sau 1,45T là: n = 2 + 4 =6(lần)

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com