Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc TN THPT và ĐGNL HCM - Ngày 07-08/02/2026
↪ TN THPT - Trạm 3 ↪ ĐGNL HCM
Giỏ hàng của tôi

Trong 200 ml dung dịch có hoà tan 16 gam NaOH. Nồng độ mol của dung dịch thu được là

Câu hỏi số 170998:
Vận dụng

Trong 200 ml dung dịch có hoà tan 16 gam NaOH. Nồng độ mol của dung dịch thu được là

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:170998
Phương pháp giải

Áp dụng công thức: C= n:V 

Giải chi tiết

nNaOH = 16:40 = 0,4 mol ⟹ CM NaOH = n:V = 0,4:0,2 = 2 M

Đáp án cần chọn là: B

Tham Gia Group Dành Cho 2K11 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến lớp 8 trên Tuyensinh247.com. Đầy đủ khoá học các bộ sách: Kết nối tri thức với cuộc sống; Chân trời sáng tạo; Cánh diều. Cam kết giúp học sinh lớp 8 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com