Một vật rơi tự do khi chạm đất vật đạt \(v=30m/s\). Lấy \(g = 9,8m/{s^2}\). Độ cao mà vật
Một vật rơi tự do khi chạm đất vật đạt \(v=30m/s\). Lấy \(g = 9,8m/{s^2}\). Độ cao mà vật được thả xuống là:
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Vận tốc vật chạm đất: \(v = \sqrt {2gh} \) (với h là độ cao vật được thả rơi)
Đáp án cần chọn là: B
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












