Một vật được thả rơi không vận tốc đầu khi chạm đất có \(v=70m/s\). Lấy \(g = 10m/{s^2}\).
Một vật được thả rơi không vận tốc đầu khi chạm đất có \(v=70m/s\). Lấy \(g = 10m/{s^2}\). Độ cao mà vật được thả xuống là:
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
- Công thức tính vận tốc vật chạm đất: \(v = \sqrt {2gh} \) (với h là độ cao vật được thả rơi)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












