Cho phản ứng: 2ZnS (s) + 3O2 (g) ⟶ 2ZnO (s) + 2SO2 (g) ∆rH0298 = -285,66 kJGiá
Cho phản ứng: 2ZnS (s) + 3O2 (g) ⟶ 2ZnO (s) + 2SO2 (g) ∆rH0298 = -285,66 kJ
Giá trị của ∆rH0298 khi lấy ½ lần khối lượng của các chất là
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Dựa vào lý thuyết về enthalpy.
Giá trị của ∆rH0298 khi lấy ½ lần khối lượng của các chất là ∆rH0298 = -285,66:2 = -142,83 kJ.
Hỗ trợ - Hướng dẫn

-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com