Hai điện trở \({R_1} = 2\Omega ;{R_2} = 6\Omega \) mắc vào nguồn điện có suất điện
Hai điện trở \({R_1} = 2\Omega ;{R_2} = 6\Omega \) mắc vào nguồn điện có suất điện động \(\xi \), điện trở trong r. Khi R1, R2 mắc nối tiếp, cường độ dòng điện chạy trong mạch chính là 0,5A. Khi R1, R2 mắc song song, cường độ dòng điện trong mạch chính là 1,8A.
| Đúng | Sai | |
|---|---|---|
| a) Điện trở tương đương của mạch khi mắc song song là \(8\Omega \). | ||
| b) Suất điện động của nguồn là E = 5V | ||
| c) Điện trở trong của nguồn là \(r = 1\Omega \) | ||
| d) Hiệu điện thế hai đầu của nguồn khi mắc nối tiếp là 4V. |
Đáp án đúng là: S; S; Đ; Đ
Quảng cáo
Sử dụng công thức của đoạn mạch mắc nối tiếp và song song.
Đáp án cần chọn là: S; S; Đ; Đ
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












