Một thanh kim loại mang dòng điện \(I = 4A\), chiều dài \(l = 1m\), khối lượng \(m =
Một thanh kim loại mang dòng điện \(I = 4A\), chiều dài \(l = 1m\), khối lượng \(m = 200g\), đặt trên sàn nhẵn nằm ngang trong một từ trường đều có \(B = 0,2T\) có phương thẳng đứng (Hình vẽ). Giả thiết các dây nối không làm ảnh hưởng đến chuyển động của thanh kim loại. Thả cho thanh chuyển động, tìm gia tốc của thanh. (Đơn vị: \(m/{s^2}\)).

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
+ Sử dụng lý thuyết về lực từ tác dụng lên dây dẫn.
+ Sử dụng công thức tính lực từ.
Đáp án cần điền là: 4
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com













