Dòng điện xoay chiều
Cho một mạch điện như hình vẽ. Biết uAB = 40√2sin100πt (V). Vôn kế V1 chỉ 20V, V2 chỉ 20√3V và ampe kế chỉ 1A và ZL = 2ZC. Điện trở thuần và dung kháng của tụ C có giá trị bằng

Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Đáp án cần chọn là: C
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com


=
= 20√3Ω, R2 + (ZL – ZC)2 = 1600.
= 1600 – 1200 => ZC = 20Ω => C =
=
=
10-3 F










