Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dòng điện xoay chiều

Câu hỏi số 14046:

Một đoạn mạch gồm một cuộn dây có điện trở thuần R = 100Ω, hệ số tự cảm L = 2H mắc nối tiếp với một tụ điện có điện dung C = 5µF. Mắc mạch vào nguồn điện xoay chiều có hiệu điện thế hiệu dụng U = 120V, tần số có thể thay đổi được. Lấy π2 = 10. Để có cộng hưởng điện thì tân số f phải có giá trị

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:14046
Giải chi tiết

Khi cộng hưởng ZL = ZC => ωL =   => CLω2 = 1 = LC4π2f2.

=>f =  \frac{1}{\sqrt{4\pi ^{2}LC}} = 50 Hz.

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com