Một đầu tàu kéo toa xe với lực F = 5000N làm toa xe chuyển động đều với vận tốc 36
Một đầu tàu kéo toa xe với lực F = 5000N làm toa xe chuyển động đều với vận tốc 36 km/h.
a) Sau thời gian t = 1/4h đầu tàu kéo toa xe đi được quãng đường bao nhiêu mét?
b) Tính công thực hiện của lực kéo đầu trong thời gian trên.
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
áp dụng công thức tính công A = Fscosα và quãng đường chuyển động thẳng đều S = vt
Đáp án cần chọn là: A
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com










