Một lòxo có chiều dài tự nhiên 23,5cm khi treo vật m = 200g thì lòxo dài 27.5cm. Lấy g = 10m/s2 a.
Một lòxo có chiều dài tự nhiên 23,5cm khi treo vật m = 200g thì lòxo dài 27.5cm. Lấy g = 10m/s2
a. Tính độ cứng lò xo.
b. Dùng vật m’ = 75g để nén lòxo, thì chiều dài lò xo là bao nhiêu.
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
- áp dụng công thức tính lực đàn hồi Fdh = k(l –l0)
- Khi treo vật cân bằng thì lực đàn hồi cân bằng với trọng lực.
Đáp án cần chọn là: A
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












