Đặt điện áp u=220√2cos(100π t+π3)u=220√2cos(100π t+π3)(V) vào hai đầu đoạn
Đặt điện áp u=220√2cos(100π t+π3)u=220√2cos(100π t+π3)(V) vào hai đầu đoạn mạch thì cường độ dòng điện trong đoạn mạch là i = 2√22√2cos100πt (A) Hệ số công suất của đoạn mạch là
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Hệ số công suất của đoạn mạch: cos(φu−φi)cos(φu−φi)
Hệ số công suất của đoạn mạch là cos(π3−0)=0,5cos(π3−0)=0,5
>> Lộ Trình Sun 2025 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi TN THPT & ĐGNL; ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn

-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com