Hai lực của một ngẫu lực có độ lớn \(F=10N\). Cánh tay đòn của ngẫu lực \(d=5cm\). Momen của
Hai lực của một ngẫu lực có độ lớn \(F=10N\). Cánh tay đòn của ngẫu lực \(d=5cm\). Momen của ngẫu lực là:
Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Momen của ngẫu lực: \(M=F.d\)
Trong đó:
+ \(F\) là độ lớn của mỗi lực (N)
+ \(d\) là cánh tay đòn của ngẫu lực (m)
+ \(M\) là momen của ngẫu lực (N.m)
Đáp án cần chọn là: C
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












