Một vật hình tròn có khối lượng 1 kg, bán kính r = 8 cm. Tìm vận tốc rơi cực đại của vật.
Một vật hình tròn có khối lượng 1 kg, bán kính r = 8 cm. Tìm vận tốc rơi cực đại của vật. Biết rằng lực cản của không khí có biểu thức \(F = kS{v^2}\), với \(k = 0,024\), \(S = \pi {r^2}\)
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Áp dụng định luật II Newton.
Đáp án cần chọn là: B
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












