Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một mạch điện kín có độ tự cảm L = 0,6H, dòng điện chạy trong mạch có cường độ 3A. Từ

Câu hỏi số 638254:
Vận dụng

Một mạch điện kín có độ tự cảm L = 0,6H, dòng điện chạy trong mạch có cường độ 3A. Từ thông riêng của mạch điện này bằng

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:638254
Phương pháp giải

Áp dụng công thức: \(\Phi  = Li\)

Giải chi tiết

Từ thông riêng của mạch là:

\(\Phi  = Li = 0,6.3 = 1,8\,\,\left( {Wb} \right)\)

Đáp án cần chọn là: D

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com