Sự phân liệt của Hội Việt Nam Cách mạng Thanh niên thành hai tổ chức cộng sản (năm 1929) đã để lại bài học kinh nghiệm nào sau đây cho công tác xây dựng Đảng Cộng sản Việt Nam hiện nay?
Câu 674009: Sự phân liệt của Hội Việt Nam Cách mạng Thanh niên thành hai tổ chức cộng sản (năm 1929) đã để lại bài học kinh nghiệm nào sau đây cho công tác xây dựng Đảng Cộng sản Việt Nam hiện nay?
A. Phải luôn có sự đấu tranh giữa các khuynh hướng tư sản và vô sản.
B. Hạn chế vai trò của thanh niên, trí thức trong xây dựng Đảng.
C. Chú trọng đoàn kết nội bộ để tạo nên sức mạnh thống nhất.
D. Khuyến khích việc đấu tranh vì lợi ích riêng trong nội bộ Đảng.
Suy luận.
-
Đáp án : C(0) bình luận (0) lời giải
Giải chi tiết:
Sự phân liệt của Hội Việt Nam Cách mạng Thanh niên thành hai tổ chức cộng sản (năm 1929) đã để lại bài học kinh nghiệm đó là phải chú trọng đoàn kết nội bộ để tạo nên sức mạnh thống nhất cho công tác xây dựng Đảng Cộng sản Việt Nam hiện nay.
Lời giải sai Bình thường Khá hay Rất Hay
Hỗ trợ - Hướng dẫn
![](/themes/images/call.png)
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com