Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Mạch kín gồm ắc quy có suất điện động 12V cung cấp điện cho mạch ngoài là điện trở \(R =

Câu hỏi số 689882:
Thông hiểu

Mạch kín gồm ắc quy có suất điện động 12V cung cấp điện cho mạch ngoài là điện trở \(R = 2\Omega \). Hiệu suất của ắc quy là 70%. Cường độ dòng điện trong mạch là

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:689882
Phương pháp giải

Hiệu suất của nguồn: \(H = \dfrac{U}{E}\).

Giải chi tiết

Ta có, hiệu suất của ắc quy là 70%

\( \Rightarrow H = \dfrac{U}{E} \Leftrightarrow \dfrac{U}{{12}} = 0,7 \Leftrightarrow U = 8,4\left( V \right).\)

Cường độ dòng điện trong mạch: \(I = \dfrac{U}{R} = \dfrac{{8,4}}{2} = 4,2\left( A \right).\)

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com