Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một con lắc lò xo gồm lò xo nhẹ có độ cứng k = 60 N/m và vật nặng khối lượng m = 150 g. Dao

Câu hỏi số 703705:
Thông hiểu

Một con lắc lò xo gồm lò xo nhẹ có độ cứng k = 60 N/m và vật nặng khối lượng m = 150 g. Dao động riêng của con lắc này có tần số góc là

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:703705
Phương pháp giải

Tần số góc riêng của con lắc lò xo: \(\omega  = \sqrt {\dfrac{k}{m}} .\)

Giải chi tiết

Tần số góc riêng của con lắc lò xo:

\(\omega  = \sqrt {\dfrac{k}{m}}  = \sqrt {\dfrac{{60}}{{0,15}}}  = 20\left( {rad/s} \right).\)

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com