Khung dây hình vuông ABCD có diện tích $S = 1\text{m}^{2}$ được làm từ
Khung dây hình vuông ABCD có diện tích $S = 1\text{m}^{2}$ được làm từ một sợi dây dẫn đồng chất, tiết diện đều như hình vẽ. Khi khung dây chuyển động thẳng đều sang phải với tốc độ v = 10 m/s và đang đi vào từ trường đều có độ lớn cảm ứng từ là B = 0,1 T thì hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn dây CB có giá trị là bao nhiêu Vôn (V)? Biết khung dây có điện trở $R = 2\Omega.$

Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Áp dụng công thức tính suất điện động cảm ứng khi đoạn dây dẫn chuyển động: $e = Bvl$
Áp dụng định luật Ôm đối với toàn mạch và đoạn mạch.
Đáp án cần chọn là: D
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












