Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dòng điện xoay chiều có cường độ tức thời là $i = 6\sqrt{2}\cos(100\pi t)$ (A). Giá trị hiệu

Câu hỏi số 960589:
Nhận biết

Dòng điện xoay chiều có cường độ tức thời là $i = 6\sqrt{2}\cos(100\pi t)$ (A). Giá trị hiệu dụng của dòng điện là

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:960589
Phương pháp giải

Sử dụng mối liên hệ giữa giá trị cực đại $I_{0}$ và giá trị hiệu dụng $I$ của dòng điện xoay chiều: $I = \dfrac{I_{0}}{\sqrt{2}}$.

Giải chi tiết

Từ biểu thức cường độ dòng điện $i = 6\sqrt{2}\cos(100\pi t)$ (A), ta xác định được cường độ dòng điện cực đại $I_{0} = 6\sqrt{2}$ A.

Cường độ dòng điện hiệu dụng là:

$I = \dfrac{I_{0}}{\sqrt{2}} = \dfrac{6\sqrt{2}}{\sqrt{2}} = 6$ A.

Đáp án cần chọn là: D

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com