Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Hai bóng đèn có hiệu điện thế định mức lần lượt là U1 = 110 V và U2 = 220 V. Nếu công suất

Câu hỏi số 359766:
Thông hiểu

Hai bóng đèn có hiệu điện thế định mức lần lượt là U1 = 110 V và U2 = 220 V. Nếu công suất định mức của hai bóng bằng nhau thì tỉ số các điện trở của chúng là

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:359766
Phương pháp giải

Áp dụng công thức \(R = \frac{{{U^2}}}{P}\), sau đó lập tỉ số

Giải chi tiết

Ta có: 

\(R = \frac{{{U^2}}}{P} \Rightarrow \left\{ \begin{array}{l}
{R_1} = \frac{{U_1^2}}{P}\\
{R_2} = \frac{{U_2^2}}{P}
\end{array} \right. \Rightarrow \frac{{{R_2}}}{{{R_1}}} = \frac{{U_2^2}}{{U_1^2}} = 4\)

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com