Một vật có \(m = 200g\) chuyển động tròn đều trên đường tròn có \(r = 50cm\). Lực hướng tâm
Một vật có \(m = 200g\) chuyển động tròn đều trên đường tròn có \(r = 50cm\). Lực hướng tâm tác dụng lên vật \(10N\). Tính tốc độ góc của vật.
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Lực hướng tâm: \({F_{ht}} = m{a_{ht}} = m.\dfrac{{{v^2}}}{r} = m{\omega ^2}r\)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












