Cho mạch điện xoay chiều gồm cuộn dây được mắc nối tiếp với điện trở \(R = 100\Omega \).
Cho mạch điện xoay chiều gồm cuộn dây được mắc nối tiếp với điện trở \(R = 100\Omega \). Biết các điện áp hiệu dụng ở hai đầu mạch \(U = 50\sqrt 3 V\) , hai đầu cuộn dây \({U_d} = 50V\), hai đầu điện trở \({U_R} = 50V\). Công suất tiêu thụ điện của mạch bằng
Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Biểu thức định luật Ôm: \(I = \frac{U}{Z} = \frac{{{U_d}}}{{{Z_d}}} = \frac{{{U_R}}}{R}\)
Tổng trở: \(\left\{ \begin{array}{l}Z = \sqrt {{{\left( {R + r} \right)}^2} + Z_L^2} \\{Z_d} = \sqrt {{r^2} + Z_L^2} \end{array} \right.\)
Công suất tiêu thụ của mạch: \(P = I.{\left( {R + r} \right)^2}\)
Đáp án cần chọn là: C
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












