Cho mạch điện như hình vẽ:Các giá trị điện trở: \({R_1} = 6\Omega ,{R_2} = 4\Omega ,{R_3} = 2\Omega
Cho mạch điện như hình vẽ:

Các giá trị điện trở: \({R_1} = 6\Omega ,{R_2} = 4\Omega ,{R_3} = 2\Omega ,{R_4} = 3\Omega ,{R_5} = 6\Omega \). Tính hiệu điện thế giữa hai đầu điện trở \({R_2}\) nếu cường độ dòng điện qua điện trở \({R_1}\) có giá trị 1A.
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Sử dụng các công thức của đoạn mạch mắc nối tiếp và song song.
Đáp án cần chọn là: A
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












