Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Suất điện động của nguồn điện một chiều là \(\xi  = 4V\). Công của lực lạ làm dịch

Câu hỏi số 674142:
Thông hiểu

Suất điện động của nguồn điện một chiều là \(\xi  = 4V\). Công của lực lạ làm dịch chuyển một lượng điện tích q = 5mC giữa hai điện cực bên trong nguồn điện là

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:674142
Phương pháp giải

Sử dụng công thức: \(A = \xi q\)

Giải chi tiết

Công của lực lạ cần tìm là: \(A = \xi q = 4.5 = 20mJ\)

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com