Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một xi lanh chứa 0,5 mol khí Oxi. Người ta cung cấp nhiệt lượng 1000 J cho khí để khí nở ra

Câu hỏi số 960194:
Thông hiểu

Một xi lanh chứa 0,5 mol khí Oxi. Người ta cung cấp nhiệt lượng 1000 J cho khí để khí nở ra đẳng áp. Trong quá trình này, khí thực hiện công 300 J lên môi trường. Độ biến thiên nội năng của khối khí là bao nhiêu Jun?

Đáp án đúng là: 700

Quảng cáo

Câu hỏi:960194
Phương pháp giải

Sử dụng nguyên lý I nhiệt động lực học: $\Delta U = Q + A$.

Giải chi tiết

Hệ nhận nhiệt lượng nên Q = 1000 J.

Hệ thực hiện công lên môi trường nên A = -300 J.

Độ biến thiên nội năng của khối khí là:

$\Delta U = Q + A = 1000 - 300 = 700J$.

Đáp án cần điền là: 700

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com