Một súng lò xo gồm lò xo chiều dài tự nhiên 20 mm, độ cứng k = 2000 N/m và đạn có khối
Một súng lò xo gồm lò xo chiều dài tự nhiên 20 mm, độ cứng k = 2000 N/m và đạn có khối lượng m = 50g. Ban đầu lò xo bị nén đến chiều dài 50 mm (hình vẽ). Hãy tính tốc độ của viên đạn khi bắn ra khỏi nòng súng.

Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Thế năng đàn hồi dự trữ trong lò xo: \(W = \dfrac{1}{2}k{x^2}\)
Sử dụng lý thuyết về sự chuyển hóa năng lượng.
Đáp án cần chọn là: B
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












