Cho mạch điện có sơ đồ như bên. Biết: \({R_2} = 2\Omega ;{R_3} = 3\Omega \). Khi K mở, vôn kế chỉ
Cho mạch điện có sơ đồ như bên. Biết: \({R_2} = 2\Omega ;{R_3} = 3\Omega \). Khi K mở, vôn kế chỉ 6V. Khi K đóng, vôn kế chỉ 5,6V và ampe kế chỉ 2A.

a) Tính suất điện động và điện trở trong của nguồn điện.
b) Tính \({R_1}\) và cường độ dòng điện qua \({R_2}\) và \({R_3}\).
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
+ Phân tích cấu trúc mạch điện.
+ Sử dụng biểu thức định luật Ôm.
+ Sử dụng các công thức của đoạn mạch mắc nối tiếp và song song.
Đáp án cần chọn là: D
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












