Đặt điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng \(U = 120V\) và tần số \(f = 50{\rm{ }}Hz\) vào hai
Đặt điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng \(U = 120V\) và tần số \(f = 50{\rm{ }}Hz\) vào hai đầu đoạn mạch nối tiếp gồm biến trở R, tụ điện có điện dung \(C = \dfrac{1}{{4\pi }}mF\) và cuộn cảm thuần có độ tự cảm \(L = \dfrac{1}{\pi }H.\)Ở hình bên, công suất tiêu thụ P phụ thuộc vào điện trở R như đồ thị (1), độ lệch pha \(\varphi \) giữa điện áp hai đầu mạch và dòng điện phụ thuộc vào điện trở R như đồ thị (2). Khi điện trở có giá trị \({R_x}\) thì công suất tiêu thụ \({P_x}\) có giá trị gần giá trị nào nhất sau đây?

Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Sử dụng dữ kiện đề bài cho xác định giá trị cực đại và từ đó đọc tỉ lệ gần đúng của Pmax và Px.
Đáp án cần chọn là: C
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












