Cho mạch điện như hình vẽ. Các điện trở có giá trị ${R_1} = 6\,\,\Omega ;\,\,{R_2} = 4\,\,\Omega
Cho mạch điện như hình vẽ. Các điện trở có giá trị ${R_1} = 6\,\,\Omega ;\,\,{R_2} = 4\,\,\Omega ;\,\,{R_3} = 2\,\,\Omega $; đèn ghi (6V – 6W), nguồn điện có suất điện động $\xi = 24\,\,V;\,\,r = 1\,\,\Omega $ và tụ $C = 4\,\,\mu F$. Xác định điện tích của tụ.

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Xác định cấu trúc mạch điện và điện trở tương đương của mạch điện
Công thức định luật Ôm cho toàn mạch: $I = \dfrac{E}{{R + r}}$
Điện tích của tụ điện: q = C.U
Đáp án cần điền là: 56
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












